The, the Baba wa mbinguni aliyebarikiwa, pamoja na, na uwepo wa Roho Mtakatifu ulio hapa tayari, tunalikaribia neno lako takatifu, na ingawa ni kwa sauti mbaya ninayojaribu kuzuia na kuyatamka maneno polepole pole, na thabiti niwezavyo Ninaomba mwongozo wako wa kiungu na upako wa Roho Mtakatifu utende kazi miongoni mwetu usiku wa leo. Na jalia yeye aliye kila mahali, jalia alichukue neno la Mungu na kulipatia kila moyo kadri tu tunavyohitaji. Jalia atulishe usiku wa leo juu ya mambo mazuri ya Mungu. And tonight, while we're talking on the word, may our hearts na usiku wa leo tunapozungumza juu ya neno, mioyo yetu na iwe maili nyingi ndani ya Kalvari ambapo Yesu alilipia gharama ile itoshelezayo kwa yote yaliyohitajika na hukumu kuu za Mungu kutoka bustani ya Edeni and may we realize that we na leo hii inatutambua ya kwamba tunahesabiwa haki bure kwa kufufuka kwake na kwa kifo chake, kuzikwa na kufufuka na usiku wa leo sisi sio wa ulimwenguni tena, kwa kuwa tumenunuliwa kwa bei ya damu ya thamani ya mwana wa Mungu. Basi jalia sisi kwa mioyo yenye shukrani tukugeukie wewe usiku wa leo kwa akili zote na nguvu zote na tulizo nazo ndani yetu, na kukutumikia wewe kwa moyo safi usioghoshiwa. Jalia usiku wa leo Baba, kukiwako na wengine hapo wasiokujua wewe, katika msamaha wa dhambi zao. Jalia usiku huu waje msalabani kwa unyenyekevu, na hapo waungame dhambi zao kwa Mungu aliye wa haki kusamehe. Najalia huu uwe usiku mzuri sana kwetu sote. Tunaomba katika jina la mwanao Bwana Yesu. Amina. Sasa tunatambua kwamba hakuna mtu duniani ambaye anaweza vya kutosha kulichukua neno la Mungu na kulifunua, kwa maana neno limeandikwa kwa uvuvio. Roho Mtakatifu the ndiye mwandishi wa neno. Na wakati mtu alipotafutwa mbinguni kukitoa kile kitabu na kuifungua ile mihuri hapakuonekana mtu mbinguni wala duniani wala chini ya nchi ambaye alistahili kuifungua ile mihuri ama hata kukitazama kile kitabu. Basi palikuwapo na mwanakondoo pale aliyechinjwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, naye akaja akakitwaa kile kitabu katika mkono wake yeye aliyeketi juu ya kile kiti cha enzi na kuifungua ile mihuri na kulifungua neno nasi usiku wa leo tunamwamini na kumtumaini yeye ya kwamba atatufungulia neno. Na sasa ninaposoma katika mlango wa pili wa Matendo, ilivyotangaza usiku wa kwanza ulikuwa kuja kwa pili na kwa Bwana Yesu, kwamba ni Jumatano. And Thursday night was on the all sufficient sacrifice. Na Alhamisi usiku ilikuwa juu ya sadaka itoshelezayo kwa yote, na Ijumaa usiku ilikuwa ni upatanisho wa utoshelezayo kwa yote ukamilifu. Niliupata jana usiku ukamilifu, jinsi tunavyoweza kuwa bila hatia na wakamilifu kabisa mbele za Mungu. Basi usiku wa leo ni kuzikwa na kesho ufufuo, kama vile tu siku zinavyofuatana. Sasa nimechagua usiku wa leo kwa somo langu la maandiko kutoka katika kitabu cha Matendo mlango wa pili na vifungu vya ishirini na tano ishirini na sita na ishirini na saba yote pamoja na inasoma hivi, Petro akizungumza For David him. Daudi maana Daudi alizungumza habari zake, na alimwona Bwana mbele ya uso wangu siku zote right wa kuwa yuko mkono wangu wa kuume, nisitikisike. Kwa hiyo moyo wangu ukapendezewa, ulimi wangu ukafurahi, tena mwili wangu nao utakaa katika matumaini kwa maana hutaiacha nafsi yangu katika kuzimu, wala hutamtoa mtakatifu wako aone uharibifu. Ni somo zuri jinsi gani la usiku huu na kupata muktadha wake akiwa kaburini. Jambo la kwanza tunalotaka kuangalia kuvutia usikivu wenu ni kule kutoweza kukosea kwa neno la Mungu. Mungu hulitimiza neno lake kikamilifu, na usiku wa leo tunataka kuyafungia mawazo yetu juu ya jambo hilo ya kwamba Mungu hulitimiza neno lake. Tunaweza kuwa na uhakika wa jambo lolote ambalo Mungu amesema katika neno lake kwamba ni kweli. Wala imani haitulii juu ya mawazo ya mwanadamu yanayobadilika badilika, badilika au theolojia ya mwanadamu it, lakini ina mahali pake pa kupumzika pa mwisho kwenye mwamba Israel's usiotikisika wa neno la milele la Mungu. If God has said it, that is for ever true. Neno ikiwa Mungu amelisema, hiyo ni kweli milele, kamwe hawezi kulighairi na kusema knowledge, si kulimaanisha. I can say things. You can say things. Ninaweza kusema mambo, nawe unaweza kusema mambo, kisha mara kwa mara tunayaghairi kwa sababu tuliyasema kwa yote tuliyojua na kwa yote tuliyoweza lakini basi, Mungu ni tofauti sana nasi, yeye hana kikomo. Kwa hiyo hasemi jambo moja isipokuwa liwe kamilifu kabisa. Kamwe haimlazimu kulighairi, kamwe hana haja ya kuomba msamaha kwa yale aliyosema. Daima linasimama kweli. Even for Jesus. Hata kwa Yesu katika siku hizi kuu ambazo tunasherehekea, wakati Mungu alipomchinja mwanawe kwa ajili ya dhambi za ulimwengu, labda ilikuwa maelfu ya miaka kabla hata msingi wa ulimwengu haujawekwa. Mungu alinena neno na ni bidhaa iliyokamilika mbinguni. Wakati Mungu anapolinena, tayari limekamilika. No, laiti tungeweza tu kufahamu hilo linamaanisha nini tungekuwa watu tofauti jinsi gani. Uona, katika vitabu vyake hukumu ambazo zimewekwa humu kwa ajili ya waasi, ingemfanya mtu kujichunguza mwenyewe saa baada ya saa, na ingewafanya wenye haki kushangilia kama baada ya saa kusoma baraka ambazo Mungu amewaahidia walio waaminifu. Nasi tunaweza kuwa na hakika ya kwamba kila neno litatimizwa. Tuitie tu nanga nafsi yetu juu yake. Imekuwa hivyo siku zote. Mungu alipozungumza na Nuhu huko nyuma kabisa, katika ulimwengu ulioitangulia gharika. Pengine labda kabla Biblia haijapata kuandikwa ama Biblia hii kwa vyovyote vile haijapata kuandikwa. Mungu alimwambia Nuhu, dhoruba ilikuwa inakuja nayo na maji yangeifunika dunia, bila chembe moja ya ushahidi kwamba ingetokea. Kila kitu kinyume sana Noah. Nuhu akaondoka kwa hofu, akajenga safina, akaiweka tayari. Ilikuwa ni ya kumwokoa yeye na nyumba yake. Mungu kamwe hakumwaibisha, kwa maana lilikuwa ni neno lake, ilibidi litendeke. Wakati Mungu aliposema lingetendeka. Sasa wakati Ayubu, ile kitabu cha kale sana katika Biblia ambacho kiliandikwa labda kabla ya mwanzo kuandikwa, nacho kikajumuishwa katika Biblia, naye Musa akaandika mwanzo. Ayubu, katika kitabu chake, alitulia kwa uchaji juu ya ahadi Mungu aliyompa naye akasimama kando ya sadaka yake ya kuteketezwa bila hofu moyoni mwake, akijua ya kwamba yale Mungu aliyosema, Mungu aliweza kuyatimiza. Basi wakati kila kitu kilionekana kwenda kinyume, Ayubu alisimama imara kwa sababu ahadi ya Mungu ilikuwa thabiti. Mungu alimwahidi Ayubu, naye Ayubu akatulia juu ya ahadi hiyo. No, laiti kanisa lingeweza kufikia mahali hapo ambapo lingeweza kutulia kwa uchaji juu ya neno la milele la Mungu kuwa kweli, kungekuwa na tofauti jinsi gani! Ungekuwa na marekebisho jinsi gani! Ungekuwa na kukataliwa mbali jinsi gani! Ungekuwa na furaha jinsi gani! Ungekuwa na nguvu jinsi gani pace, wakati wanaume na wanawake wangemchukua Mungu juu juu, alichosema ni kweli, haijalishi hali ya mambo inaonekanaje. Hiyo haina uhusiano nayo. Mungu alisema hivyo, hiyo inatosha. Naye Ayubu alipokuwa katika wakati wa majaribu sana, kwa ujuzi wake wote, wakati alipokuwa amepatikana mbele za Mungu mtu mwenye haki, hata Mungu alisema yeye alikuwa ni mkamilifu, hapakuwapo na mtu kama yeye duniani. Ndipo shetani akapewa majaliwa ya kumjaribu akisema, nitamfanya kulaani mbele za uso wako. Naye karibu achukue uhai wa Ayubu na angalifanya hivyo, lakini Mungu aliweka mpaka, akasema, unaweza kumfanyia lolote, ila usichukue uhai wake. Ndipo Ayubu aliposimama kwenye majaribu ya wakati huo mgumu alisema ninajua mkombozi wangu yuhai na katika siku za mwisho yeye atasimama juu ya inchi. hata mabuu ya ngozi yakiuharibu mwili huu hata hivyo katika mwili wangu nitamwona Mungu haijalishi ilionekana kuwa giza jinsi gani na jinsi ilionekana kuwa isivyo halisi kulikuwa na kitu ambacho Ayubu alitia nanga nafsi yake juu yake: ahadi ya milele ya Mungu. Lo, laiti tungaliweza kufanya hivyo! Angalieni, alitulia kwenye ahadi: najua mkombozi wangu yuhai nami nataka muone kwa maneno ya usoni inayotaka kusema, Ayubu alibainisha mahali pake pa kuzikwa. Ndipo Ayubu alipokufa alizikwa. Hivyo kulikuwa na mtu mwingine jina lake Ibrahimu, ambaye aliliamini neno la Mungu, naye alimwamini Mungu naye akayaita mambo yale yaliyokuwa kinyume na ahadi yaliyopewa na Mungu kana kwamba hayakuwapo. Aliliamini neno la Mungu. Basi siku zilipopita na majuma na miezi na hata miaka ikapita, hilo kamwe halikumsumbua Ibrahimu hata kidogo. Biblia ilisema, hakusitasita kwa kutokuamini katika ahadi ya Mungu, bali alikuwa mwaminifu akimtukuza Mungu. Wakati kila kitu kilionekana kila siku kwa urahisi ilizidi kuwa ngumu kila siku. Lakini badala ya kudhoofika Ayubu aliimarika kila siku. Doo no, ni hakikisho lenye baraka jinsi gani tulilo nalo wakati magumu yanapoonekana kuinuka kufanya hilo jambo ambalo Mungu ameahidi lisilowezekana. Badala ya kutishika kurudi ulimwenguni, inatupasa kusimama imara zaidi kuliko vile tulivyopata kusimama juu ya Bwana asema hivi inapaswa kulimalizia Mungu anaposema jambo fulani. Na Ibrahimu akaviita vitu vilivyokuwako kana kwamba havikuwepo kwa sababu vilikuwa kinyume na neno. Ndipo wakati Ibrahimu alipompoteza Sara, mpenzi wake na mke, baada ya miaka mingi ya kuishi pamoja, alinunua sehemu ya ardhi karibu na mahali ambapo Ayubu alizikwa, naye akamzika Sara. Unashangaa ni kwa nini? Walikuwa ni manabii waliona, waliwasiliana na Mungu. Sasa Ibrahimu alipokufa alizikwa pamoja na Sara. Sasa hakutaka jamaa hawa wampe sehemu hiyo ya ardhi, aliinunua mbele ya mashahidi. ni mfano mzuri jinsi gani wa ubatizo, aliinunua mbele ya mashahidi kwamba ilikuwa ni mali yake Oh. Hivyo ndivyo mwamini halisi anavyopaswa kuja, sio kuponyokea pembeni, bali kusimama mbele ya mashahidi. Mimi ni shahidi wa Bwana Yesu na wa Roho Mtakatifu na wa kazi zake kuu, na zaidi sana tunapoona siku hii ovu ikikaribia Halafu basi, wakati mwana wa Ibrahimu ambaye alikuwa Isaka, ile ahadi ilikuwa apewe yeye, ipo Isaka. alipokufa alizikwa pamoja na Ibrahimu, naye Isaka akamzaa Yakobo, naye Yakobo alipokuwa alikufia mbali huko chini Misri. Lakini angalieni, kabla hajafa alimwambia nabii mwanawe Yusufu Njoo hapa mwanangu, na uweke mkono wako juu ya nyonga yangu iliyolemaa. Kwa maana kumbukeni, jinsi alivyokuwa mlemavu, ni kwa sababu malaika wa Bwana aliigusa nyonga yake, akachechemea tangu siku hiyo na kuendelea. Alisema, weka mkono wako nyongani mwangu, uniapie kwa Mungu wa baba zetu kwamba hutanizika huku chini Misri. Kwa nini? Oh, so, walikuwa na neno, walikuwa na ufunuo, na hebu nikomee hapa kusema ya kwamba kanisa la Mungu aliye hai limejengwa juu ya ufunuo wa kiungu si juu ya madhehebu mashirika, si juu ya kanuni za imani ama mafundisho, bali juu ya kweli iliyofunuliwa ya kiroho ya Mungu aliye hai. Habili, katika bustani ya Edeni, alikuwa nao, wakati kanisa lilipoanza. Alijuaje kumleta mwanakondoo? Kwa nini hakuleta tunda kama Kaini alivyofanya? Lakini ilifunuliwa kwake. Yesu, akinena wakati mmoja, alisema watu husema mimi mwana wa Adamu kuwa ni nani. Wengine walisema wewe ni Musa na Eliya kadhalika. Akasema, lakini ninyi mnasema mimi ni nani? Unaona, halitegemei kile mtu mwingine anachowazia, ni kile unachojua kuwa ni kweli. Ninyi mnasema nini? Munasema nini? Swali hilo lingemkabili kila mmoja wetu usoni. Usiku wa leo, wewe unasema nini? Naye Petro akanena upesi, pasipo kusita hata kidogo, akasema wewe ndiwe Kristo mwana wa Mungu aliye hai. Kwa kuwa Yesu alijua siri za mioyo yote, kwa maana yeye hakuwa mwingine ila Yehova aliyedhihirishwa katika mwili. Basi yeye akasema, heri wewe Simoni mwana wa Yona, kwa maana mwili na damu havikukufunulia hili, bali Baba yangu aliye mbinguni amefanya jambo hili. Na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu na milango ya kuzimu haiwezi kulishinda. Na sisi watu tunapoendelea, sisi wa Lutheri tunataka kutembea kwa imani, sisi wa Methodist tunataka kupaza sauti tumpate, ninyi wa Pentekoste mnataka kunena kwa lugha mumpate, lakini hiyo ni maili milioni kumi kutoka kwake. Ni ufunuo wa kiungu wa Bwana Yesu Kristo, ule utu wa uwepo wake ukidhihirishwa moyoni. Juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu na malango ya kuzimu hayatalishinda. Inafanya kazi kikamilifu. Na Mathayo ishirini na nne tano ishirini na nne au that Yohana mtakatifu tano ishirini na nne yeye ayasikiaye maneno yangu na that kumwamini yeye aliyenipeleka yuna uzima wa milele yeah, wala hataingia hukumuni kamwe, bali amepita kutoka mautini right, kuingia uzimani any move, any moment, si kwa sababu ulikuwa na tendo lolote muhemko wowote lakini kwa sababu umekuwa na majaliwa ya Kristo kufunuliwa kwako kutoka mbinguni. Juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu. Ndipo basi Yakobo alipokufa, mwanawe aliusafirisha mwili wake naye akazikwa pamoja na Ibrahimu, Isaka, Sara na Ayubu katika nchi takatifu huko Palestina prophet. Halafu Yusufu akiwa nabii alifanikiwa huko Misri Indu, alimjua God Mungu. Mungu alikuwa amejifunua mwenyewe kwake died, said, basi alipokufa alisema, msizike mifupa yangu huku chini bali iwekeni wakati Siku moja hakika Mungu atawazuru. Kwa nini alitulia kwa uchaji juu ya lile neno la Mungu kwa Musa, miaka mia nne watalitumikia taifa hili bali nitawatoa. Alitulia kwa uchaji juu ya neno basi ni kielelezo kizuri jinsi gani hapa. Ikiwa utaangalia kila Mwebrania akipitia hapo, huku mgongo wake umecharazwa sana na wanyapara wa watumwa, basi alipoitazama hiyo mifupa ya nabii wake Yusufu alijua siku moja wataondoka, kwa kuwa mifupa hiyo iliachwa pale kama ukumbusho ya kwamba siku moja wangeondoka. Imekuwa kama miaka kumi na mitano au kumi na minane iliyopita, wakati Billy Paul, maskini yule mvulana mwenye umri wa yapata miaka mitano, hajaifikia hiyo, tulikuwa na uadogo tulilokuwa tukipeleka kwenye kaburi la mama yake kwenye mapambazuko asubuhi moja kwenye Pasaka, jua lilipokuwa tu likitokea likichomoza, ama kabla tu ya mapambazuko, ndivyo ilivyokuwa, kisha twende ibadani basi tulipokuwa tukielekea kwenye kaburi, huyo jamaa mdogo akavua kofia yake, huku tukisogea pale walipozikwa dada yake mdogo na mama yake. Ndipo akaanza kuguta na kulia, naye akasema, baba, mama yuko chini kule kwenye shimo lile. Nikasema, hapana mwanangu yeye hayuko chini kule kwenye shimo lile. Yeye ana hali bora zaidi mara milioni moja kuliko mimi na wewe. Akasema, je, nitamwona mama tena? Nikasema, kwa neema ya Mungu ukinitamani, unaweza kumwona tena. Nikasema, "Je, mwili wake utawahi kutoka kwenye hili kaburi?" Nikasema, "Mpenzi, hebu funga macho yako, nami nitakusimulia hadithi ndogo." Mamia mengi ya miaka iliyopita, asubuhi ya leo, kulikuwa na kaburi lililoachwa tupu. Nikasema, ni ukumbusho kwa wale waliolala katika Mungu. Kristo akawaleta pamoja naye atakapokuja. Bila shaka yoyote inatulia kwa uchaji juu ya ahadi ya milele ya Mungu. Kama vile Ayubu wa kale, tunaposikia ile majivu kwa majivu na mavumbi kwa mavumbi, inanikumbusha kuhusu Longfellow, ambaye alisema, usiniambie kwa nyimbo za maombolezo, maisha ni ndoto tupu tu Nayo nafsi imekufa inayolala, wala mambo hayako jinsi yanavyoonekana. Yeye yeah, alisema naam, maisha ni halisi, maisha yanabidi, wala kaburi silo kikomo chake. Kwa kuwa huu mavumbi, wewe mavumbini utarudi, haikunenwa juu ya nafsi Wanauita tiofania kwamba tunapoondoka hapa tunaingia mahali pengine popote pale. Inachukua neno la yule mtume aliposema, kama maskani hii iliyo ya dunia au makao yakiharibika, tunayo moja inayotungoja tayari, tutoke kwenye hii kuingia katika ile. Isaac, Jacob, Job, Ibrahimu, Isaka, Yakobo, Ayubu, manabii wote walitumaini na kuamini kwamba kulikuwa na ufufuo unaokuja, kwamba mkombozi atakuja. Walitabiri habari zake. Henoko alitabiri habari zake, akatulia kwa uchaji, akautia muhuri ushuhuda wake kwake. Isaka, Yakobo, Danieli, Yeremia, Ezekieli walitulia kwa uchaji juu ya wakati ambao masihi angekuja, nao wakafa, na nafsi zao zikaingia paradiso. Wasingeweza kwenda mbele za Mungu, kwa sababu tulikuwa nalo jana usiku, kwamba damu ya mafahali na mbuzi isingeweza kusamehe dhambi. Ilifunika tu dhambi, ikinena juu ya siku ambapo ile dhabihu kamilifu, maana damu katika yule mnyama haikuweza kumrudia mwabuduo kwa kuwa basi asingeacha kutoa dhabihu za aina hiyo. Lakini mwana wa Mungu alipokufa, ule uhai uliokuwa ndani yake haukuwa mwingine ila Mungu kurudi na kutuasili katika familia ya Mungu, na sasa sisi ni watoto wa Mungu, ule uhai kutoka kwa damu yake. Sasa angalieni upesi tunapofuata wakati huko nyuma katika Agano la Kale, na wale walioamini na kuabudu na kufa katika imani wakiungojea wakati huo, sababu ya manabii hao kufanya hivyo na kutaka kuzikwa kule Palestina, walijua kwamba ufufuo hautakuwa Misri, utakuwa Palestina peke yake. Ndiyo maana nasema usiku wa leo, nina kila aina ya majina, sijali watu wananiita nini, hilo halimaanishi kitu kwangu. Jambo pekee ninalotaka kufanya ni kujua hili, ya kuwa nimekufa na uhai wangu umefichwa ndani ya Kristo kwa njia ya Mungu na kutiwa muhuri na Roho Mtakatifu, kwamba atakapoita miongoni mwa wafu nitajibu. siku hiyo, Nizikeni katika Kristo. Kwa maana wale walio ndani ya Kristo Mungu atawaleta pamoja naye siku hiyo. Je, tunaingiaje ndani ya Kristo? Wakorintho wa kwanza kumi na mbili kumi na tatu. Kwa roho mmoja sisi sote tunabatizwa kuwa mwili mmoja na kuwa raia wenzi wa ufalme wa Mungu. Tunakiri kuwa wasafiri na wageni katika dunia hii tena hatuyatafuti mambo haya ya kilimwengu, bali tunakutazamia kuja kwake mfalme aliyebarikiwa kuitwaa milki hii toka bahari hata bahari isiyo na mipaka, atakapokuja katika utukufu wake. Bila shaka tunakutazamia kuja kwake. Alafu hakuna shaka niani mwangu, lakini hayo ndiyo Yesu alikuwa nayo niani mwake alipokuwa hapa duniani, Yalikuwa ni huko kutoweza kukosea kwa neno la milele la Mungu, kwa maana najua ya kwamba ndani yake mlikaa utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili. Uungu wote ulikuwa ndani yake, alikuwa Baba, Mwana na Roho Mtakatifu pia, bali aliishi katika umbo la mwanadamu, ile thiofania ya Mungu, ule mfano mkuu wa Mungu aliyomfanyizia mwanadamu kisha akamweka duniani, alikuwa na mwili. Mungu hayuko bila mwili. Mungu anao mwili, nao unaonekana kama mwanadamu. Musa aliuona, wengine waliuona, nao unaonekana kama mwanadamu, na ni sura tu. Hii ndiyo ya kile, ule ulicho na kila kitu duniani, uzuri, utamu, uzuri wa dunia. Si kitu kingine ulimwenguni, ila ni jibu la kilicho bora kuliko hicho ambacho kinatungojea tunapouacha ulimwengu huu, kwa maana kila kitu duniani ni mfano tu wa kile kilicho mbinguni. Kila kitu kizuri, kila kitu ambacho ni cha haki, kila kitu kinachovutia, miti, ndege, kila kitu ni mfano tu wa kile kilicho mbinguni. Maisha yetu yenyewe ni mfano tu, ni kivuli tu, wala sio kitu halisi ni upande hasi, inahitaji kifo kuisafisha hiyo picha, kuturudisha katika thiofania tulimotoka. Ndipo katika ufufuo tunakuja katika sura yake. Mwili uliofufuliwa ni mzuri jinsi gani! Sio tu mzuri, bali ni halisi, ukweli mnyoofu wa neno la Mungu la milele, kwamba tutakuwa kama yeye. Angalieni sasa, Yesu aliyekabidhiwa nguvu zote za Mungu, lakini wakati alipokutana na shetani hakutumia nguvu zake zozote. Alirejea tu kwenye neno, alirejea alisema, imeandikwa, mtu hataishi kwa mkate tu, bali kwa kila neno litokalo katika kinywa cha Mungu. Basi, unawezaje kusema unaweza kukaa nyumbani na kuwa mkristo mzuri kama vile ungekuwa kanisani? No, no, no! Huwezi <coughs> kuwa yeah. Soma neno. Roho Mtakatifu hula neno. Biblia ni chakula cha kiroho cha Mungu kwa kanisa lake, naye Roho Mtakatifu ndiye anayelileta kwako na kuliweka moyoni na kwa shukrani unalinyunyizia maji na kila ahadi ya kiungu itazaa kile tu hasa Mungu alisema ingezaa. Haina budi kuzaa, ni neno lake na ni uzima. Sasa nilikuwa nimesahau kwamba nilipaswa kutumia nusu saa pekee. Inanichukua muda mrefu sana kufikia kile ninachotaka kusema lakini mwangalieni Yesu katika ile saa moja au mbili za mwisho za maisha yake, unabii mwingi mwingi sana ulitimizwa. Fulani aliniambia Ndugu Branham, hili halina budi kutukia na lile halina budi kutukia. Nikasema yanaweza kutukia katika saa moja, ikiwa utasoma Zaburi ya ishirini na mbili, halafu basi uitazame saa yake ya kufa msalabani. Ninasahau tu sasa, ni unabii ngapi mkuu uliotimizwa katika saa mbili au tatu za mwisho za maisha yake. Bila shaka, waliichoma miguu yangu na mikono yangu, Mungu wangu Mungu wangu, mbona umeniacha, na kadhalika, kama vile Daudi alivyolia na halafu, jambo lingine ninalotaka muone ile kweli ile sehemu isiyokosea ya neno la Mungu, Biblia ilisema anahifadhi mifupa yake yote, hakuna hata mmoja uliovunjika. Kwa maana katika mfano mwanakondoo wa Pasaka alikuwa ni mfano wake. Huyo mwanakondoo hapaswi kuwa na doa, hakuna mifupa iliyovunjika inayoweza kuwa ndani ya huyo mwanakondoo. Na saa ile alipokuwa alipokuwa amekufa walipanda wakaivunje miguu yake kwa nyundo. Na kabla tu, tazama, wakati huo muhimu sana, yule mtu mwenye nyundo akiwa tayari kuitwanga miguu yake, lakini neno la Mungu lilisema hakuna mkupa mmoja utakaovunjwa katika mwili wake. Je, itakuwaje? unakuwa na haraka Neno la Mungu ni la milele. Ikiwa neno la Mungu ni kamilifu, hivyo hao walio ndani ya Kristo wana hakika kufufuka. Kadri kulivyo na ufufuo, Mungu anawajibika vivyo hivyo kwa neno lake kukuponya, kadri awajibikavyo kukuokoa, kwa maana yeye neno lake ndilo lililoahidi jambo hilo. Ni neno la Mungu, nasi hatuna haki ya kuondoa kwake, bali kusema tu ni kweli. Liaminini, haidhuru kinachotokea liaminini kwa vyovyote vile. Hivyo ndivyo iliwabidi wengine wao kuliamini, nasi hatujatengwa na jambo hilo. Mungu aliwapa Israeli Palestina, lakini iliwabidi kupigania kila inchi ya ardhi waliopata. Ahadi ni yako, lakini unapaswa kupigania kila inchi unayodai. Ibilisi atahakikisha hilo, bila shaka atahakikisha umeipigania lakini angalia, walipokuwa tayari kuivunja miguu ya bwana wetu Yesu, kama nyundo hiyo ingaliupiga mguu na kuuvunja, Mungu angeonekana kuwa mwongo. Lakini hapakuwa na pepo wa kutosha katika mateso yote ya gizani kuiruhusu nyundo hiyo ipige mwili huo wa thamani. Kwa maana Daudi miaka mia nane kabla ya wakati huo alisema, hakuta kwako na mfupa mmoja utakaovunjwa katika mwili wake. Neno la Mungu halina budi kusimama likiwa kweli. Lakini walifanya nini basi? Walichukua mkuki na kuuchomeka ubavuni mwake, ipo damu na maji yakatoka, kutimiza yale ambayo Biblia ilisema, waliichoma mikono yangu na ubavu wangu. Neno lilitimizwa. Sasa wakati alipokuwa akifa, loo, ilikuwa ni saa ya kuogofya jinsi gani! Ninauwazia wimbo ule, na kusema kweli, unanifanya tu kujisikia vibaya sana, ninapouwazia ule wimbo ambao mshairi aliuandika miaka mingi iliyopita, kati ya miamba inayopasuka na mbingu zenye giza Mwokozi wangu aliinamisha kichwa chake na akafa. Pazia lililofunguliwa liliifungua njia kizienea furaha za mbinguni na siku isiyo na mwisho. Naye alipokuwa amening'inia pale akivuja damu na kufa, alipokiinamisha kichwa chake, jua lilijionea aibu sana kuvitazama viumbe vipatikanavyo na mauti ambavyo Mungu aliviumba kwa mfano wake ingemlazimu kulipa gharama kama hiyo ili kuvikomboa. Jua lilikataa kutazama chini duniani katika saa hiyo, mwezi uliona aibu sana hata akahama mahali pake, nazo nyota zikaipa dunia kisogo. Jinsi hapana budi dhambi ni kitu cha kuchukiza sana, jinsi ilivyomlazimu Mungu kuishughulikia, na kuwaona hao makuhani wenye kudhihaki huku mate yakining'inia usoni mwake mtu mmoja akamchapa kichwani kwa mwanzi akasema, ikiwa wewe ni nabii tuambie, ni nani aliyekupiga. Mmoja wao akang'oa ndevu usoni mwake na kumchapa kofi usoni, naye alimtaka ajitetee. Akasema, kama ufalme wangu ulikuwa wa ulimwengu huu, mara moja ningemwita baba yangu, angenitumia mimi majeshi kumi na mawili ya malaika. Ingeweza kubadilishwa lakini angewezaje kufanya hivyo? Kamwe asingeweza kufanya hivyo kwa Ma maana ilikuwa ni watoto wake mwenyewe wakiililia damu yake. Ungeweza kuwazia dadii, baba pamoja na watoto wake mwenyewe gizani, wakilia waimwage damu ya baba yao mwenyewe? Hiyo ndiyo sababu asingeweza kufanya lingine ila kufa. Kama hakufanya hivyo, Ilikuwa ni maangamizi kwa watoto wake, ilikuwa ni maangamizi kwa hao viumbe, bali ilimbidi kufa kuwaokoa watu wake. Basi alipokufa, alipoinamisha kichwa chake, maskini dunia hii ilipata mtetemeko uliopitia mgongoni mwake. Hapana shaka ilishikwa na fadhaa ya unyong'onyevu kwa maana Biblia ilisema kwamba dunia nzima tangu saa sita hadi saa tisa ilikuwa giza lililokuwa juu ya uso wote wa dunia, na hiyo dunia ikatetemeka na miamba ikapasuka, nalo na pazia la hekalu likapasuka kutoka juu hata chini, loku za dhabihu zikapinduliwa. Mwana wa Mungu aliye hai akafa. Alikuwa mfu sana mpaka jua likatambua. Alikuwa mfu sana mpaka mwezi ukatambua. Alikuwa mfu sana, sana hata nyota zikatambua. Alikuwa mfu sana hata dunia ikatambua. Alikuwa mfu sana, sana hata viumbe vikatambua, angahewa ikatambua. Kila kitu ilibidi kujua huyo alikuwa ni mwana wa Mungu kwa kuwa neno la Mungu halingeweza kushindwa. Aliahidiwa tangu bustani ya Edeni, uzao ambao ungekiponda kichwa cha nyoka. Sasa ilikuwaje kwake? Alienda wapi alipouacha msalaba na kwenda so kwenye kaburi la Yusufu wa Arimathaya? Alikuwa maskini sana, hakuwa na mahali pa kulaza kichwa chake. Alizaliwa kwenye hori, akiwa na jina baya sana nyuma yake kama mtoto haramu. Alichekwa, akadhihakiwa, akadharauliwa. Duniani alifanyiwa mzaha na kukataliwa, na alipokufa ilimbidi kufa kwa adhabu ya kifo kati ya wezi wawili na hakuwa hata na mahali pa kuzikiwa, ndipo akazikwa kwenye kaburi la mtu mwingine. Mungu, yeye yule wa mbinguni, akija duniani. Kwani tunafikiri sisi ni nani, ambayo inatupasa kupitia mateso kidogo? Alichotufanyia sisi, liwazie rafiki, lichunguze. Yule askari wa Kirumi alisema kweli, huyo ni mwana wa Mungu. Ilimbidi mwenye dhambi kulitambua Yuda alisema imeisaliti damu isiyo na hatia. Ilibidi aitambue, dunia nzima ikaitambua. Basi alienda wapi mtu akifa? Je, hilo huishia hapo? La, bwana. Ilimbidi afe jinsi hiyo kwa sababu Biblia ya Mungu ilisema ya kwamba angekufa hivyo, naye aliamini neno la Mungu. Hiyo ndiyo sababu angeweza kusema katika maisha yake, livunjeni hekalu hili nami nitalisimamisha katika siku tatu. Kwa maana Daudi alisema mahali pamoja tu katika Biblia chini ya uvuvio, wakati Daudi mtu wa Mungu, nabii aliyetiwa mafuta kwa neno, aliposema, sitamwacha mtakatifu wangu aone uharibifu, wala sitaiacha nafsi yake katika kuzimu. Yesu alisema uharibuni mwili huu, nami nitaufufua katika siku tatu. Alijua ya kwamba neno la Mungu lisingeweza kushindwa. Lo jamani, kama angaliweza kutulia kwa uchaji juu ya hilo, akiamini ya kwamba neno la Mungu lisingeweza kushindwa, ni zaidi sana jinsi gani linavyoweza kutulia kwa uchaji kwamba tumezaliwa mara ya pili kwa Roho Mtakatifu naye ni shahidi moyoni mwetu sasa hivi, kwamba tunajua ya kwamba mkombozi wetu yu hai na atakuja tena siku moja. Uwe na hakika kwamba wale walio ndani ya Kristo Mungu atawaleta pamoja naye. Sasa angalia huyo hapo, alijua kwamba hakuna chembe hata moja ya mwili huo ingeharibika. saa sabini na mbili, uharibifu unaingia. Hiyo ndiyo sababu yeye hakukaa siku hizo tatu alikufa Ijumaa alasiri, akafufuka Jumapili asubuhi, lakini ilikuwa ndani ya hizo siku tatu. Ndani ya siku hizo tatu alipaswa kufufuka tena, kwa maana alilitumaini neno la Mungu. Huyu hapa anaenda, aliondoka wapi? Alipoondoka ia ilisema alipaa juu, akaenda na kuzihubiri nafsi zilizokuwa kifungoni, ambazo hazikutubu katika uvumilivu wa siku za Nuhu. Nafsi yake roho yake tiofania yake ya utu wake mwenyewe ilishuka. Hebu tumfuate yeye. Je, ungependa usiku wa leo kumfuata yeye kwa dakika chache? Hebu tuone alikokwenda. Chini kidogo tu ya maeneo ya viumbe vya kibinadamu kunayo milki ya nguvu za pepo. Chini ya hapo, juu tu ya hapo, zinakaa nafsi za wadhalimu. Chini yake mnakaa milki yenyewe ya shetani, kuzimu. Kisha juu yetu tu anakaa Roho Mtakatifu. Kisha chini ya madhabahu zimo nafsi za wenye haki. Anayefuata ni Mungu mwenyewe. Moja inashuka chini, moja ikipanda juu. Roho hizo mbili ziko duniani zikiwashawishi watu wa dunia hii. Basi Yesu alipokufa anapanda juu. chini kule inaweza kumwona. Ijumaa hiyo alasiri, baada ya kufa kwake Anabisha mlango wa maeneo ya waliopotea. Hebu tumfuatilie kwa dakika moja. Mlango unafunguka. Kulikuwa na wanawake, kulikuwa na wanaume, kulikuwa na wasichana, kulikuwa na wazee, wote walikuwa pamoja katika eneo hilo la kutisha liitwalo gereza la watu waliopotea. Kama ningalikuwa na wakati, ningependa kuwaambia na linaweza likawa ni ono tu, lakini wakati mmoja nilizuru mahali hapo na kupiga mayowe nikiomba rehema, nilipokuwa mwenye dhambi nikifanyiwa upasuaji. Nilipojirudia nilikuwa nimesimama magharibi, nimeinua mikono yangu kuelekea mbinguni na msalaba ukiniangazia, lakini katika mahali hapo pa maombolezo Yesu alikuja mlangoni. Kila kitu ilibidi kishuhudie kwamba yeye alikuwa ni mwana wa Mungu kwa sababu walikuwa wamehubiriwa katika uvumilivu wa siku za Nuhu. Akabisha mlangoni, akasema, mimi ndiye ambaye Henoko alinena habari zake, mimi ndimi ule uzao wa mwanamke ambaye alikuwa atakiponda kichwa cha nyoka. Kila neno la Mungu limetimizwa, ndio kwanza nipe pale Kalvari nami nimelinunua kanisa langu, na yule ambaye Henoko alinena habari zake mimi ndiye. Nao walikuwa bila rehema bila tumaini, kwa sababu walikuwa wameasi na mlango ukafungwa mbele zao. Akashuka kwenye maeneo ya pepo moja kwa moja kwenye malango yenyewe ya kuzimu, akaubisha mlango. Huu ni wakati alipokuwa kaburini, mwili wake ulikuwamo humo ukingojea ufufuo. Alitembelea sehemu ambazo wenye haki na wasio haki huenda, ambapo utakwenda moja ya siku hizi, mahali pamoja ama pengine. Naye anabisha kwenye mlango wa kuzimu, na alipofanya hivyo, Ibilisi akatokea, nami ninaweza tu kumsikia akisema, lo, kwa hiyo hatimaye ulifika. Hakika nilifikiri nilikupata wewe nilipomuua Habili. Unaona, wakati uzao huo ulipoahidiwa katika bustani ya Edeni, Ibilisi daima amejaribu kuuangamiza uzao huo, nacho kifo cha Habili na kule kuja kwa Sethi kulikuwa tu ni kufa, kuzikwa na kufufuka kwa Kristo. Uzao huo hauna budi kuendelea, naye alijaribu kuuangamiza akasema, nilifikiri nilikupata wewe nilipomwangamiza Habili, nilidhani nilikupata nilipowaangamiza manabii Nilikuwa na hakika kwamba nilikupata nilipomkata kichwa Yohana, lakini sasa hata hivyo, umefika, nimekupata sasa. Lo, jamani, inaweza kumsikia akisema Shetani, njoo hapa. Yeye ni bosi. Sasa ananyoosha mkono, anaunyakua ule ufunguo wa mauti na kuzimu kutoka ubavuni mwake, akauning'iniza ubavuni mwake mwenyewe. Inataka kukupa notisi, umekuwa lagai muda mrefu kutosha. Mimi ni mwana wa Mungu aliye hai, niliyezaliwa na bikira. Damu yangu ingali imelowa msalabani na deni kamili limelipwa. Huna haki tena, umenyang'anywa zote. Nipe funguo hizo. Hiyo ni kweli. Akageuka na kumpiga teke zuri kweli, kweli, na kuufunga mlango na kusema, baki humo ndani. Mimi ndiye bosi tangu sasa, sasa yeha, na kuendelea sasa. Yeye hakuwa na funguo za ufalme, maana alimpa Petro, anapata hayo yote asubuhi katika ubatizo wa maji, lakini alikuwa na funguo za mauti na kuzimu naye akazinyakua baada ya kufufuka kwake. Alisema ninazo funguo za mauti na kuzimu. Petro alikuwa na funguo za ufalme, Shetani alikuwa na funguo za mauti na kuzimu, lakini sasa Yesu anazo. Yeye ndiye bosi. Huyu hapa anaanza inakaribia Pasaka, muda unaenda kasi, lakini kuna kundi lingine. Yuwapi Ayubu? Ibrahimu yuko wapi? wako wapi? wako wapi wale jamaa walioliamini wali neno la Mungu? Je, amewasahau? Je, kifo kiliwaangamiza? Je, hakukuwa na lingine? Hasha, hasha! Mungu hana budi kulitimiza neno lake. Ninaweza kumwona, hebu tuchungulie kidogo paradiso na tutazame kule. Basi namuona Sara na Ibrahimu wakizunguka pale, na baada ya kitambo kidogo, kitu fulani mlangoni. Ibrahimu anaenda na kufungua mlango, akasema: mpenzi, njoo hapa, angalia hapa, angalia hapa! Yule ndiye yule yule aliyesimama pamoja nami chini ya mwaloni siku ile. Yeye ni Mungu wa Ibrahimu. See Daniel, look. Wakati huo huo tu naweza kumwona Danieli akitazama juu ya bega lake na kusema yule ndiye lile jiwe lililokatwa milimani. Hakika kama ninavyosimama hapa, na muona Ayubu akisimama akasema, huyo ni mkombozi wangu ambaye nilisema ninajua yuhai na siku moja angesimama juu ya inchi huenda mwili wangu ukawa si zaidi ya kijiko kidogo cha majivu, lakini katika dakika kumi na tano tangu sasa itakuwa ndani yake tena. Huyo ndiye Ezekieli, anatazama huko juu na kusema nilimwona mtu huyo huyo kama gurudumu katikati ya gurudumu likizunguka juu sana katikati ya hewa. No jamani kisha Henoko anatokea. Henoko alisema nilimwona akija na maelfu kumi ya watakatifu wake kufanya hukumu. Au hapo watakatifu wa agano la kale wakingoja, hakika walingoja chini ya upatanisho wa damu, hawangeweza kwenda mbele za Mungu, Mungu wa mbinguni, kwa sababu damu ya mbuzi na kondoo haingeweza kuondoa dhambi. Lakini akasema, ndugu zangu, mimi ndiye yule mnayenifikiria kuwa mimi ndiye ule uzao wa mwanamke, mimi ni mwana wa Daudi, mimi ni mwana wa Mungu, mimi ndiye niliyezaliwa na bikira. Damu yangu imefanya upatanisho kwa ajili yake. Ulingoja chini ya damu ya kondoo na mbuzi, lakini sasa damu yangu inapatanisha nanyi, mko huru. Haya, twendeni juu, inakaribia Pasaka. Hebu wazia, hiyo ilikuwa tu yapata miaka elfu moja mia tisa na kitu iliyopita. Usiku wa leo naweza kumsikia Ibrahimu akisema Bwana, tutakaposimama katika mili yetu tena, nami na pamoja na Sara tuliipenda sana. Je, utajali tukisimama kidogo kwa namna fulani njiani mwako pema? Ninaweza kumsikia akisema, mbona hapana? Bila shaka hapana, nitakaa pamoja na wanafunzi wangu kama siku arobaini. Angalieni kote, uone jinsi kila kitu kinavyoonekana katika asubuhi hiyo tukufu ya Pasaka, ambapo tutaanzia asubuhi, Bwana akipenda alipofufuka kutoka kwa wafu Biblia ilisema kulingana na Mathayo mtakatifu ishirini na saba ya kwamba wengi wa watakatifu waliolala katika mavumbi ya nchi walifufuka na kutoka makaburini. Ilikuwa ni akina nani? Ibrahimu, Isaka, Yakobo, Ayubu, wale ambao kwa ufunuo uliofunuliwa wa kiroho, walijua ya kwamba mkombozi angesimama duniani siku moja. Hao ndiyo balimbuka ya wale waliolala huko wakatembea mjini, unaweza kuwaona Sara na Ibrahimu wachanga, na wamejaa, na warembo na, na wachangamfu sana, wasizeeke tena, wasiwe wagonjwa tena, wasione njaa tena, wakitembea katika miili yao. Na hapa akisimama pale, akisema, mnajua nini? Kuna jambo lililotokea hivi majuzi, angalieni tu machafuko haya, hekalu hilo lililomo kuna, itabidi tumtafute mtu wa kushona pazia hilo. Hebu angalieni hayo. Sanduku la dhabihu limepinduliwa. Nini kilitokea, right? kwani jamaa huyo alikuwa mnajimu alikuwa mchawi Could au ilikuwaje? Aisee, njoo hapa Josephus, Josephus, ni nani wale mume na mke vijana wanaosimama pale? Ibrahimu akasema, Sara, tumetambulikana be afadhali tutoke nje. Wakawatokea wengi That's si hayo tu, katika kufunga, angalieni siku moja baada ya yeye walikuwa wametembelea Ibrahimu, Isaka, Yakobo na wote hao walikuwa wameitembelea nchi ya wenyeji wao. Yesu alipopaa juu, unasema ndugu Branham, hiyo ni hadithi ya kubuni hapana. Bwana, nitawaonyesha katika maandiko katika dakika moja. Alipoanza kupanda juu, walimuona yeye tu, bali watakatifu wa agano la kale walikwenda pamoja naye, kwa maana Biblia ilisema kwamba aliteka mateka na kuwapa wanadamu vipawa nami ninaweza kumwona anapopaa juu na kujiunga na kanisa lake. Malaika wawili kutoka kwenye bendi iliyokuwa ikicheza muziki walirudi pale na kusema, enyi watu wa Galilaya, mbona mmesimama mkitazama juu? Kwa maana Yesu yuyu huyu aliyechukuliwa juu anakuja tena. Bila shaka, wakarudi upesi wakajiunge na msafara huo. Ndipo moja kwa moja Yesu na watakatifu wa agano la kale wakapitia angani wakapita bwezi wakapita jua wakapita nyota. Ndipo walipokaribia mbingu hizo nzuri nyeupe, watakatifu wa Agano la Kale wakapiga makelele wakiyanukuu Maandiko, inukeni enyi malango ya milele na inukeni Inukeni enyi malango ya milele inukeni, ndipo mfalme wa utukufu aingie. Malaika wote wakakusanyika juu ya mihimili ya mbinguni, wakasema ni nani huyu mfalme wa utukufu? Watakatifu wa agano la kale wakasema, Bwana wa majeshi hodari wa vita, alikuwa mshindi. Malaika akakibonyeza kile kitufe kikubwa, na hayo malango ya lulu yakafunguka, moja kwa moja kupitia jiji la Yerusalemu akaja yule mshindi mkuu mwenye nguvu akiwaleta watakatifu wa agano la kale, bendi za malaika zikicheza huku malaika wakipiga makelele. Alikuwa mshindi mwenye nguvu, alikuwa na funguo za mauti na kuzimu zikining'inia ubavuni mwake, akishuka moja kwa moja kupita yale majumba ya utukufu mpaka akafika kwenye kile kiti cha enzi. Naye akasema Baba, hawa hapa waliamini kwa imani katika neno lako, ya kwamba ningekuja siku moja. Nimeshinda mauti na kuzimu pia. Ilikuwa ni nini ndugu? Alikuwa na makovu mkononi mwake kuonyesha ya kwamba alikuwa kwenye vita. Utukufu kwa Mungu aliye juu sana! Yeye ndiye yule mshindi mkuu. Hawa hapa Baba, Ibrahimu, Isaka na Yakobo. Inaweza kumsikia akisema mwanangu, panda huku juu kando yangu ukaketi, hata nitakapomfanya kila adui kuwa chini ya miguu yako. Ndugu, siku moja atakuja tena nayo, na itakuwa siku ya jinsi gani! Hakupumzika alipokuwa kaburini. Tunafikiri alikuwa amelala tu pale maiti lakini alikuwa huko chini angali akishinda kishinda. Alishuka na kumnyang'anya shetani funguo. Yeye anazo funguo za mauti na kuzimu pia. Usiku wa leo alisema, kwa kuwa mimi ni hai, unaweza kuwa hai pia. Nashangaa usiku wa leo, ndugu yangu, mpendwa dada, umeliwazia hilo kwa uaminifu Je, unatambua kwamba unaishi tu kwa sababu yeye yu hai? Je, umeithamini vya kutosha kujitolea na kusema Mungu, mimi hapa mwenye dhambi unirehemu? Je, umewahi kuikubali hiyo sadaka itoshelezayo kwa yote? Je, umewahi kumwambia kuwa ulimpenda? Je, inadhuru hisia zako unapofanya makosa? Ikiwa hujawahi kufikia kuufikia ujuzi huo, sasa katika kuzikwa huku, ambapo wakati wetu unaenda, unajisikia vizuri tu lakini nashangaa kama hujapata kumpokea Kristo kama mwokozi wako binafsi. Sijui kama ungefanya hivyo unapoinamisha vichwa vyetu kwa muda mfupi katika maombi mafupi. Cheza huo kati ya miamba inayopasuka, tafadhali dadagati, kama unao wema wote ule utafaa huku, vichwa vyenu vimeinamishwa. Nitawauliza swali la moyoni sana, bukeni marafiki, mwenye dhambi au mtakatifu, huja koma kuwepo tunapokuzika nafsi yako iko mahali fulani. Sasa Yesu alipatembelea mahali hapo pawili, kulingana na maandiko, angekupata wapi kama ungeondoka usiku wa leo? Je, ungefungiwa mlango wa rehema mbele zako kwa sababu umekataa Kumbuka, si kwamba tu yeye ni mwokozi, yeye ni hakimu. Wewe ndiye mwamuzi sasa, unamchukuliaje? Mwache awe mwokozi wako. Sasa hadithi ndogo inakuja akilini mwangu. Siku moja mvulana mdogo alikuwa ameketi katika mkokoteni, bunduki ikafyatuka chini mtaani na hao farasi wakakimbia, alikuwa akipita juu ya jabali, na hao boi mdogo wakakimbia na kuwasimamisha farasi kabla tu ya huo mkokoteni kupita juu ya hilo jabali, maana ulikuwa na mtoto mchanga ndani yake. Akayaokoa maisha ya huyo mtoto mchanga. Miaka mingi baadaye, alisimama mahakamani, mvulana yuyu huyu. Alikuwa amefanya uhalifu, akachukua njia mbaya, akawa na hatia. Alikuwa akinywa pombe, akicheza kamari, akampiga mtu risasi, naye akawa na hatia, akapatikana na hatia ndipo hakimu akasimama na kusema, ninakuhukumu kunyongwa kwa shingo yako hata maisha yako ya kibinadamu yatakapokwisha. Yule kijana akasema, hakimu! Naye akavunja utaratibu wa mahakama, aliporuka juu ya chuma na kuanguka miguuni pa hakimu akiomba rehema, akasema, hakimu, hebu utazame uso wangu, hivi hunijui? Alisema, hapana, Mwanangu, sikujui. Akasema, unayakumbuka maisha ya mvulana fulani mdogo uliyoyaokoa miaka mingi iliyopita kutoka kwa farasi aliyetoroka? Akasema, naam, nakumbuka. Akasema, mimi ndiye mvulana huyo. Akasema, hakimu, uliniokoa wakati huo, niokoe sasa. Hakimu akainama akamtazama, akasema, mwanangu, siku hiyo nilikuwa mwokozi wako, leo hii mimi ni hakimu wako Leo yeye ni mwokozi wako, ewe mwenye dhambi. Kesho huenda akawa ni hakimu wako. Hebu tuliwazie sasa, muziki unapocheza na kila mtu akiomba, wa wale walio kwenye maeneo ya maombi pamoja na Mungu. Nashangaa usiku wa leo sasa, upesi wale ambao wangependa kumpokea Kristo kama mwokozi wa binafsi, useme: Mungu, unirehemu mwenye dhambi, ninataka kuja kwa damu iliyomwagika. Nimechoka na kujiunga na makanisa na kukimbia mahali mahali, nataka kuzaliwa mara ya pili. Ninataka ujuzi moyoni mwangu ambapo ninajua kwamba Kristo amejifunua mwenyewe kwangu kwa ufunuo wa kiroho uliounena hivi punde, ndugu Branham. Nataka huo ufunuo wa kiroho Roho Mtakatifu moyoni mwangu akinifanya kuwa hai, akimfanya Kristo halisi zaidi kwangu kuliko nilivyo kwa nafsi yangu. Ninatamani ujuzi huo, ndugu Branham. Je, utaniombea ninapoinua mkono wangu? Je, utainua mkono wako sasa ambaye unatamani kukumbukwa? Mungu akubariki mama. Mungu akubariki huko nyuma mama. Hilo ni jema. Mungu akubariki bwana hilo ni jema. Inua mikono yako sasa, endelea kupanda juu pamoja na mkono wako. Ungewezaje kuona aibu? Ungeweza kumkataa mtu kama huyo? Rafiki, kumbuka do no, unasema, ndugu Branham, wahubiri wamehubiri kwa miaka mingi, ninajua. Lakini moja ya siku hizi wataacha kuhubiri, na jinsi mambo yanavyoonekana inaweza kuwa ni sasa hivi. Utasikia mahubiri yako ya mwisho, usema kweli, huu unaweza ukawa wako wa mwisho. Do no, unasema, mimi ni mdogo hiyo haijalishi. Kifo hakina upendeleo wala umri wala uwezo. Je, utamkubali sasa kama mwokozi binafsi kwa kuinua mkono wako, ukisema Mungu, unirehemu? Inua mikono yako pamoja na hao wengine na kusema sasa, nataka kumkubali Kristo. Je, utainua mkono wako? Mtu aliyerudi nyuma aseme, Mungu, unirehemu, ninataka kumrudia Kristo usiku huu, ili kesho iwe ndiyo ufufuo mpya kwangu. Je, unaweza kuinua mikono yako? Inua mkono wako useme, unirehemu, nataka kuja sasa. Je, utafanya hivyo? Inua mkono wako useme, nimekuwa mtu aliyerudi nyuma, lakini usiku wa leo. Mungu akubariki mama, Mungu akubariki, hilo ni jema Nitamkubali Kristo kama mwokozi wangu binafsi, nitamkubali usiku wa leo nimetangatanga, miaka mingi mbali na Mungu, lakini sasa narudi nyumbani. Je, utamkubali usiku wa leo ili kwamba huu upate kwa ufufuo mpya kwako, maisha yako ya kale yaweze kumalizika? Mama huyu anakuja madhabahuni kufanya maungamo yake kusimama. Mwingine anayetaka kupachukua mahali pao hapa aje hapa pamoja naye kwenye maungamo yao, waweza kusimama. Nakuja madhabahuni pia, madhabahu iko wazi hakika njoo moja kwa moja sasa hivi ukitaka kusimama hapa na kuomba itakuwa sawa tu njoo je utakuja juu ya maungamo ya imani yako juu ya kuamini kwako mwana wa Mungu utakuja sasa vema ni juu yako kumbuka wewe ndiye je wewe ni mwenye dhambi wewe umerudi nyuma wewe ni baridi na umemwacha Kristo nawe unataka kuinuliwa upya pamoja naye, sasa uanze maisha upya. Nawe, je, mume na mke ambao mmekuwa mmekuwa nje kwa muda mrefu mkigombana nyumbani mwenu, hivi hamtakuja na kunyoosha jambo hilo pamoja na Mungu na mmoja kwa mwingine? Sasa ifanyeni Pasaka iwe Pasaka halisi kwenu, mwanze makazi mapya. Vipi kuhusu wewe ambaye hujawahi kuwa hujawahi kufanya maombi nyumbani kwako? Unaenda tu nyumbani kutoka kanisani na kujaribu kuishi vyema uwezavyo, kamwe huikusanyi familia pamoja na ndio maana tuna uhalifu wa vijana na mambo tulio nayo. Hiyo ndio sababu nyumba za Marekani zimevunjika. Mbona usije uanze upya usiku wa leo? Je, utafanya hivyo? Umealikwa. Kumbukeni, mimi ni mhudumu wenu, sasa nitakuwa shahidi siku hiyo. Wakati tumeinamisha vichwa vyetu, basi sasa kwa maombi Baba yetu wa mbinguni, uliyebarikiwa usiku wa leo, tunakuletea wewe kusanyiko hili katika kicho kitakatifu sana, chenye uchaji tujuacho na unyenyekevu. Tunakikaribia kiti chako cha enzi, na baada ya huu ujumbe usiku wa leo. Huko huko kuzikwa, kukuu kamwe hakukaa kimya, nafsi yake ilikwenda moja kwa moja katika yale maeneo na kuimaliza kazi ya Mungu ambayo aliamriwa kuifanya. Basi kesho asubuhi utaona mahali alipopitia katika milki za juu akishinda kila kitu katika kufufuka kwake, lakini alifufuka asubuhi ya Pasaka kwa ajili ya kuhesabiwa haki kwetu. Nasi na tunaona ya kwamba yeye alimtuma Roho Mtakatifu kurudi kuwashtakia watu dhambi. Nasi tunaomba usiku wa leo Bwana ya kwamba wale walioinua mikono yao wapate kukumbukwa mbele zako. Jalia uamuzi wao uwe kutoka moyoni mwao usiku wa leo kwamba wamekupokea wewe na kukuamini wewe iye. Jalia watiwe muhuri kwa muhuri wa ahadi usiku wa leo, Roho Mtakatifu. Tujalie Baba, kwa kuwa tunawakabidhi kwako pamoja na ujumbe huu usiku wa leo Jalia huo ubariki wale waliohusikia, wale, wale Bwana ambao wataenda nao nyumbani mwao na kuudhamisha ndani kwa kilindi mioyoni mwao. Jalia waishi kwa neno la Mungu, tujalie Baba kwa kuwa tunaomba katika jina la Kristo, amina.